เมษายน 24, 2024, 01:24:39 PM
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
*

Air Race 1 Thailand @สนามบินนานาชาติอู่ตะเภา
หน้า: « 1 2 3 »   ลงล่าง
  พิมพ์  

Air Race 1 Thailand @สนามบินนานาชาติอู่ตะเภา
ผู้เขียน ข้อความ
chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 08:16:18 PM »

ตีคู่ แล้วก็แซง

Share

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 08:16:44 PM »

Take Off รอบบ่าย

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 08:17:16 PM »

เตรื่องบินลำเล็ก ใช้ Runway สั้นๆ

chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 08:17:40 PM »

เหิรฟ้า

chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 08:17:56 PM »

จังหวะ Take Off สามารถถ่ายมุมต่ำได้ แต่พอเจ้าธงสตาร์ท ก็ยกตัวขึ้นสูงจากพื้นอย่างน้อย 10 ม.

chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 08:18:21 PM »

ทะยานสู่ฟ้า

chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 08:18:37 PM »

รอบสุดท้าย จะบกตัวขึ้นสูงเพื่อลดอุณหภูมิให้เครื่องยนต์ก่อนลงจอด

chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 08:18:54 PM »

ปีหน้า เจอกันใหม่นะครับ

chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 08:19:14 PM »

...ถ่ายมาเป็นร้อย ได้มานิดเดียว...
...ขอบคุณพื้นที่ดีๆแห่งนี้...
...ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชม...
...มีโอกาส จะถ่ายรูปมาให้ชมอีก...
...ชี้แนะได้เต็มที่นะครับ เพื่อนำไปพัฒนา...
e21rts
ผู้ดูแลเว็บ
แฟนพันธ์แท้ SPC

e21rts@outlook.co.th

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 09:17:31 PM »

เป็นการแข่งความเร็วหรือครับ??
แข่งยังไงหว่า..ก็มันไม่มีเส้นทางบังคับไว้..อยู่กลางอากาศตั้งกรวยก็ไม่ได้

++คติเตือนตน++คำว่า"คนดี"..คือคำที่มีไว้เรียกคนโง่ให้ฟังสวยหรูดูดีมีเกียรติ...เพื่อหลอกให้มันหลงภาคภูมิใจ...และตั้งหน้าตั้งตาทำเรื่องโง่ๆของมันต่อไป..
chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2016, 05:09:18 AM »

เป็นการแข่งความเร็วหรือครับ??
แข่งยังไงหว่า..ก็มันไม่มีเส้นทางบังคับไว้..อยู่กลางอากาศตั้งกรวยก็ไม่ได้

...ใช่ครับ แข่งความเร็ว ใน 1 Heat บิน 8 รอบๆละ 5 กม.เส้นทางจะเป็นวงรี มีธงสีส้มกำหนดไว้ บินวนซ้าย เวลาจะแซงต้องแซงทางขวา ห้ามบินตัดธงสีส้ม หากบินไม่อ้อมธงสีส้มตัดคะแนนครั้งละ 2 วินาที มีธงตราหมากรุกเป็นจุด Start/Finish ครับน้ายอด...
e21rts
ผู้ดูแลเว็บ

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2016, 10:10:10 AM »

...ใช่ครับ แข่งความเร็ว ใน 1 Heat บิน 8 รอบๆละ 5 กม.เส้นทางจะเป็นวงรี มีธงสีส้มกำหนดไว้ บินวนซ้าย เวลาจะแซงต้องแซงทางขวา ห้ามบินตัดธงสีส้ม หากบินไม่อ้อมธงสีส้มตัดคะแนนครั้งละ 2 วินาที มีธงตราหมากรุกเป็นจุด Start/Finish ครับน้ายอด...
[/quote]

แล้วธงสีส้มที่ว่านี่มันอยู่บนพื้นหรือในอากาศครับ...เพราะถ้าอยู่ที่พื้น..ระยะความสูงของเครื่องห่างจากพื้นมากนะ..เวลามีใครลักไก่บินตัดทางนี่มันมองไม่ค่อยออกนะครับ

++คติเตือนตน++คำว่า"คนดี"..คือคำที่มีไว้เรียกคนโง่ให้ฟังสวยหรูดูดีมีเกียรติ...เพื่อหลอกให้มันหลงภาคภูมิใจ...และตั้งหน้าตั้งตาทำเรื่องโง่ๆของมันต่อไป..
chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2016, 05:08:04 AM »

แล้วธงสีส้มที่ว่านี่มันอยู่บนพื้นหรือในอากาศครับ...เพราะถ้าอยู่ที่พื้น..ระยะความสูงของเครื่องห่างจากพื้นมากนะ..เวลามีใครลักไก่บินตัดทางนี่มันมองไม่ค่อยออกนะครับ

...นี่ครับ ธงสีส้ม...
...ผมคิดว่าที่หอบังคับการบินคงมีกรรมการส่องกล้องจับตาดูอยู่นะครับ...

e21rts
ผู้ดูแลเว็บ

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2016, 12:19:29 PM »

...นี่ครับ ธงสีส้ม...
...ผมคิดว่าที่หอบังคับการบินคงมีกรรมการส่องกล้องจับตาดูอยู่นะครับ...

[/quote]

ขอบคุณครับ..

FRW
บุญและความรู้ ยิ่งให้เค้าไปเท่าไร ยิ่งได้กลับมามากเท่านั้น
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

บางอย่างที่เห็น มันอาจไม่จริงเสมอไป

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 02:38:55 PM »

เอ.... ทำไมผมไม่เห็นรูปเลยวุ๊ย....

อ้าว.... มาแล้ว  ทำไมมาช้าจังอ่ะ

ผู้มีบุญก็เข้ามา  หมดวาสนาก็จากไป

หน้า: « 1 2 3 »   ขึ้นบน
  พิมพ์