มีนาคม 28, 2024, 10:16:56 PM
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
*

รบกวนช่วยดูนกตัวหนึ่งครับ ไม่ทราบชื่อครับ
หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  

รบกวนช่วยดูนกตัวหนึ่งครับ ไม่ทราบชื่อครับ
ผู้เขียน ข้อความ
pirom
สมาชิกใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 11:06:33 AM »

นกอะไรครับ
ขอบคุณครับ

Share

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
FRW
บุญและความรู้ ยิ่งให้เค้าไปเท่าไร ยิ่งได้กลับมามากเท่านั้น
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

บางอย่างที่เห็น มันอาจไม่จริงเสมอไป

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 10:26:46 AM »

ขอข้อมูลเพิ่มเติมว่า นกนี้ ถ่ายมาจากที่ใด  มีความสูงจากระดับน้ำทะเลประมาณเท่าไรครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ผู้มีบุญก็เข้ามา  หมดวาสนาก็จากไป
pirom
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 06:19:09 AM »

ถ่ายจากดงกกในหนองน้ำครับ (ตอนถ่ายน้ำงวดแล้ว) อยู่ที่เดียวกับนกกระจิบหญ้าท้องเหลืองครับ

ขอบคุณครับ
e21rts
ผู้ดูแลเว็บ
แฟนพันธ์แท้ SPC

e21rts@outlook.co.th

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 10:11:54 AM »

ถ่ายจากดงกกในหนองน้ำครับ (ตอนถ่ายน้ำงวดแล้ว) อยู่ที่เดียวกับนกกระจิบหญ้าท้องเหลืองครับ

ขอบคุณครับ

น่าจะเป็นตัวเด็กครับ..

++คติเตือนตน++คำว่า"คนดี"..คือคำที่มีไว้เรียกคนโง่ให้ฟังสวยหรูดูดีมีเกียรติ...เพื่อหลอกให้มันหลงภาคภูมิใจ...และตั้งหน้าตั้งตาทำเรื่องโง่ๆของมันต่อไป..
FRW
บุญและความรู้ ยิ่งให้เค้าไปเท่าไร ยิ่งได้กลับมามากเท่านั้น
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

บางอย่างที่เห็น มันอาจไม่จริงเสมอไป

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 04:38:40 PM »

ขอบคุณครับ

แหะๆๆ  ที่ผมถามว่าที่ไหน  หมายถึง จังหวัดอะไรด้วยครับ หรืออย่างน้อยก็ภาคไหนครับ  และบนเขา หรือท้องนา  อะไรอย่างนี้ครับ  หนองน้ำบนเขาก็อาจมีได้ครับ เช่น ปางอุ๋ง เป็นต้น

ผู้มีบุญก็เข้ามา  หมดวาสนาก็จากไป
pirom
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 09:06:46 PM »

โอ ขออภัยครับ ถ่ายที่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ริมหนองน้ำในทุ่งริมทะเลสาบสงขลาครับ เสียงร้อง แกว๊ก ๆ ๆ ทุกภาพที่ถ่ายมันหัวฟูแบบนี้ทุกภาพครับ

ขอบคุณครับ
Chinda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 09:13:28 PM »

โอ ขออภัยครับ ถ่ายที่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ริมหนองน้ำในทุ่งริมทะเลสาบสงขลาครับ เสียงร้อง แกว๊ก ๆ ๆ ทุกภาพที่ถ่ายมันหัวฟูแบบนี้ทุกภาพครับ

ขอบคุณครับ
ท่านpirom อยู่หาดใหญ่ มีที่ดูนกมัยนะครับ ผมจะกลับบ้านอยู่แนะนำหน่อยนะครับ
pirom
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2015, 11:11:34 PM »

พอมีครับ ว่าแต่สนใจนกอะไรครับ โทรหาได้นะครับ (ผมจะได้เรียนรู้วิธีดูนกบ้าง ศูนย์แปดหก ห้า เก้า เจ็ด สอง แปด แปด แปด ครับ)

หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์