เมษายน 20, 2024, 01:35:22 PM
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
*

นกหลงฝูง
หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  

นกหลงฝูง
ผู้เขียน ข้อความ
FRW
บุญและความรู้ ยิ่งให้เค้าไปเท่าไร ยิ่งได้กลับมามากเท่านั้น
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

บางอย่างที่เห็น มันอาจไม่จริงเสมอไป

« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 08:52:08 AM »

เมื่อเช้า ผมนอนเงี่ยหูฟังเสียงฝนตกแต่เช้า แต่นอกจากจะมีเสียงฝนแล้ว ยังมาพร้อมกับเสียงร้องขอกนกชนิดหนึ่ง ที่ทำเอาผมแปลกใจเพราะไม่เคยได้ยินหรือได้เห็นนกชนิดนี้แถวบ้านมาก่อน นอกจากในป่า เสียงเจ้านกกระรางหัวหงอกครับ และยิ่งต้องแปลกใจมากเข้าไปอีก ที่ผมได้ยินเสียงร้องของมันเพียงตัวเดียวเท่านั้น ซึ่ง โดยปกติแล้ว เจ้านกชนิดนี้จะหากินเป็นฝูงๆล่ะหลายตัว ไม่ค่อยได้พบมันหากินตัวเดียวอย่างนี้

เมื่อเสียงเค้าเร้าใจผมจนต้องลุกไปหยิบกล้องแล้วมองหามัน ซึ่งก็ไม่ได้อยู่ไหนไกลหรอกครับ ต้นหางนกยูงหลังบ้านนั่นเอง เก็บภาพเค้ามาแล้วก็ให้นึกสงสารมันจัง เข้าใจว่ามันคงหลงฝูงมานั่นเอง ส่งเสียงร้องหาพวกดังลั่นไปหมด แต่ไม่มีเสียงตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียก

* FRW_1913.JPG (278.93 KB, 742x1000 - ดู 82 ครั้ง.)

Share

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ผู้มีบุญก็เข้ามา  หมดวาสนาก็จากไป
PeterW99132
สมาชิกลงทะเบียน
สมาชิกใหม่

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 01:51:57 PM »

น้าหมีครับ ผมว่าภาพมันไม่ชัดนะ ดูที่ขาจิ มันเหมือนมือสั่นอ่ะ แต่ก็ชอบนะ เพราะแค่คำบรรยายก็เห็นภาพแล้วครับ

ขอบคุณที่ถ่ายภาพนกมาให้ชมบ่อย ๆ ครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ithanee
สมาชิกใหม่
*

24 ชั่วโมงแต่ทำไม ไม่เท่ากันหว่า

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 04:20:13 PM »

ชอบรูปสัตว์คัฟ อยากไปทดลองถ่ายเหมือนกัน 

เล่นๆแต่เป็นจริง
FRW
บุญและความรู้ ยิ่งให้เค้าไปเท่าไร ยิ่งได้กลับมามากเท่านั้น
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

บางอย่างที่เห็น มันอาจไม่จริงเสมอไป

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 06:19:23 PM »

น้าหมีครับ ผมว่าภาพมันไม่ชัดนะ ดูที่ขาจิ มันเหมือนมือสั่นอ่ะ แต่ก็ชอบนะ เพราะแค่คำบรรยายก็เห็นภาพแล้วครับ

ขอบคุณที่ถ่ายภาพนกมาให้ชมบ่อย ๆ ครับ

สั่นครับ  เพราะคว้ากล้องก็เล็งเลยครับ  ไม่มีขาตั้ง

ผู้มีบุญก็เข้ามา  หมดวาสนาก็จากไป
FRW
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 06:20:29 PM »

ชอบรูปสัตว์คัฟ อยากไปทดลองถ่ายเหมือนกัน 

ครับ  แต่... สั่งมันซ้ายหัน ขวาหัน  หรือ ยิ้มอีกนิดสิ  ไม่ได้นะครับ  แล้วก้อ...  นัดไม่ได้ด้วยครับ

ithanee
สมาชิกใหม่
*

24 ชั่วโมงแต่ทำไม ไม่เท่ากันหว่า

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 07:36:28 PM »

ครับ  แต่... สั่งมันซ้ายหัน ขวาหัน  หรือ ยิ้มอีกนิดสิ  ไม่ได้นะครับ  แล้วก้อ...  นัดไม่ได้ด้วยครับ
อิอิ โดนเลยคัฟ สั่งไม่ได้ นัดไม่ได้เนี่ย รวมทั้งมันไม่มี FB ให้ตามซะด้วย

เล่นๆแต่เป็นจริง
petalay2
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 02:15:05 PM »

อิอิ ได้มารูปเดียว หวัดดีครับ
e21rts
ผู้ดูแลเว็บ
แฟนพันธ์แท้ SPC

e21rts@outlook.co.th

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 10:38:49 AM »

เอ...คนถ่ายกับสิ่งที่ถูกถ่ายหัวสีเดียวกันเลยนะครับ...อิๆๆ

++คติเตือนตน++คำว่า"คนดี"..คือคำที่มีไว้เรียกคนโง่ให้ฟังสวยหรูดูดีมีเกียรติ...เพื่อหลอกให้มันหลงภาคภูมิใจ...และตั้งหน้าตั้งตาทำเรื่องโง่ๆของมันต่อไป..
FRW
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 08:10:32 AM »

อิอิ ได้มารูปเดียว หวัดดีครับ

ครับ ถ่าบแค่ใบเดียว มันก็ดันหันกลับมาเห็นผมเข้า เลยเปิดแนบเลยครับ

FRW
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 08:10:49 AM »

เอ...คนถ่ายกับสิ่งที่ถูกถ่ายหัวสีเดียวกันเลยนะครับ...อิๆๆ

จ๊าก....

หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์