เมษายน 27, 2024, 06:58:21 PM
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
*

แนะนำโปรแกรม Calibrate สีหน้าจอไม่ต้องพึ่ง Spider 3
หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  

แนะนำโปรแกรม Calibrate สีหน้าจอไม่ต้องพึ่ง Spider 3
ผู้เขียน ข้อความ
450d
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 02:42:58 AM »

ถ้าใครที่จริงจังกับการแสดงสีของจอ LCD/LED แนะนำให้หาตัว Calibrate ที่เป็น hardware อย่าง Spider หรือยี่ห้ออื่นๆ มาใช้นะครับ

สำหรับใครที่ไม่ได้จริงจังมาก หรือ ปรับแก้ขัดไปก่อนระหว่างรอปรับด้วย hardware อีกที ก็ลองใช้โปรแกรมนี้ดูครับ ผมลองใช้ปรับดูแล้วเป็นที่น่าพอใจทีเดียว ทำตามทีละขั้นตอนไม่ยาก

http://www.hex2bit.com/products/product_mcw.asp

Share

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
นิดหน่อย
คณะกรรมการชมรม
สมาชิกระดับเทพ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 07:07:46 AM »

ขอบคุณน้าแมนครับสำหรับโปแกรมดีๆครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

...คำว่าพอก็เพียงพอ  เพียงนี้ก็พอดังนั้นเอง คนเราถ้าพอใจในความต้องการ  ก็มีความโลภน้อย

เมื่อมีความโลภน้อย  ก็เบียดเบียนคนอื่นน้อย  กับทุกประเทศ
มีความคิด-อันนี้ไม่ใช่เศรษฐกิจ-มีความคิดว่าทำอะไรต้องพอเพียง
หมายความว่า  พอประมาณ  ไม่สุดโต่ง  ไม่โลภอย่างมาก  คนเราก็อยู่เป็นสุข...
Yonamito
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2018, 02:20:56 PM »

สุดยอดเลยครับ แต่ผมยังใช้ไม่ค่อยจะเป็นเท่าไหร่

หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์