เมษายน 24, 2024, 10:50:51 AM
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
*

ตามรอยพระพุทธองค์
หน้า: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23   ลงล่าง
  พิมพ์  

ตามรอยพระพุทธองค์
ผู้เขียน ข้อความ
FRW
บุญและความรู้ ยิ่งให้เค้าไปเท่าไร ยิ่งได้กลับมามากเท่านั้น
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

บางอย่างที่เห็น มันอาจไม่จริงเสมอไป

« ตอบ #330 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 11:58:02 AM »

จบแล้วหรอครับน้าหมี  ยังอยากดูอีกครับ  กำลังเพลิน และได้ความรู้ด้วย 

จ๊าก......  แค่นี้ก็ยาวจนถึงสุไหงโกลกแว๊ว.......

ขอบคุณครับที่ติดตามให้กำลังใจกันตลอดมาครับ  ถ้าไม่ได้กำลังใจจากเพื่อนๆ สงสัยล่มกลางคันแน่นอนครับ

Share

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ผู้มีบุญก็เข้ามา  หมดวาสนาก็จากไป
นิดหน่อย
คณะกรรมการชมรม
สมาชิกระดับเทพ

« ตอบ #331 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 03:13:52 PM »

น่าเสียดายจังจบซ่ะแล้วไม่ได้เข้ามาดูซักเท่าไหร่ครับเพราะออกหากินกลางคืนกว่าจะกลับก็เช้าเลยครับเดี๋ยวจะเข้าไปดูกระทู้เก่าๆจะได้ไม่ขาดตอนฮิๆๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

...คำว่าพอก็เพียงพอ  เพียงนี้ก็พอดังนั้นเอง คนเราถ้าพอใจในความต้องการ  ก็มีความโลภน้อย

เมื่อมีความโลภน้อย  ก็เบียดเบียนคนอื่นน้อย  กับทุกประเทศ
มีความคิด-อันนี้ไม่ใช่เศรษฐกิจ-มีความคิดว่าทำอะไรต้องพอเพียง
หมายความว่า  พอประมาณ  ไม่สุดโต่ง  ไม่โลภอย่างมาก  คนเราก็อยู่เป็นสุข...
pongpang69
สมาชิกระดับโครตเทพสูงสุด

« ตอบ #332 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 07:02:46 PM »

*/028สุดยอดเลยครับน้าหมี.
FRW
บุญและความรู้ ยิ่งให้เค้าไปเท่าไร ยิ่งได้กลับมามากเท่านั้น
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

บางอย่างที่เห็น มันอาจไม่จริงเสมอไป

« ตอบ #333 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:25:06 AM »

น่าเสียดายจังจบซ่ะแล้วไม่ได้เข้ามาดูซักเท่าไหร่ครับเพราะออกหากินกลางคืนกว่าจะกลับก็เช้าเลยครับเดี๋ยวจะเข้าไปดูกระทู้เก่าๆจะได้ไม่ขาดตอนฮิๆๆ

ขอบคุณครับที่ติดตามครับน้า  ตรงไหนอ่านแล้วยังไม่เคลียร์ก็ย้อนไปอ่านใหม่ได้ครับ

ผู้มีบุญก็เข้ามา  หมดวาสนาก็จากไป
FRW
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

« ตอบ #334 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:25:26 AM »

*/028สุดยอดเลยครับน้าหมี.

ขอบคุณครับน้า

แก๊ก@บางพลีใหญ่
สมาชิกระดับโครตเทพสูงสุด

Gag Origin

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #335 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 07:39:50 PM »

สวยครับน้าหมี เหมือนได้ไปด้วยเลยอะ
ดูแล้วรู้สึกถึงความเหนื่อย วุ่นวาย แต่แปลกตาดีครับ
ขอบคุณน้าหมีที่แบ่งปัน ได้ทั้งประสปการณ์ ทั้งความรู้เลยครับ

กล้องและอุปกรณ์
Canon EOS 60D
Canon EF-s 18-55mm
pum200sx
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #336 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 03:24:45 PM »

ถ่ายสวยงามมากๆภาพให้ดูเยอะละเอียกมากๆครับ
BKK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #337 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 03:41:23 PM »

เอาอีก เอาอีก เอาอีก ยังไม่อยากให้จบเลย อิอิ
FRW
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

« ตอบ #338 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 04:43:45 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านกันจนจบนะครับ

audie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #339 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 02:01:44 AM »

เทศน์ดีครับ สวยด้วย ชอบตอนมีหมอกด้วย แต่ถ้าเจองูกับแขกต้องตีแขกตะวันออกกลางก่อนแล้วจึงตีงูทีหลัง ส่วนแขกอินเดียไม่มีอะไร "ปากหวานหลอกแดกไปเรื่อยๆ" เท่านี้ครับพี่หมี...ขอบคุณครับ
audie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #340 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:36:32 AM »

ทัชมาฮาล สวยงามยิ่งใหญ่จริงๆ นะครับพี่หมี...สงสัยไปทัวร์ไหว้พระมาแหงเลย ท่าทางสนุกมากด้วย ให้ไปอยู่สงสัยไม่เอาแหงเลย อาหารอินเดียทำใมมันอร่อยแถมแพงมากที่ Indian Restaurant อ่ะครับ(นานๆจะไปกินซักที)...พี่หมีรู้สึกแปลกไหมเวลาเดินอยุ่ที่นั่นอ่ะพวกเรามีแต่ขาวๆ หมวยๆ อึ๋มๆ อ่ะครับ สุดยอดจริงๆ ครับที่อุตส่าห์เล่าตั้งยาวนาน
ขอบคุณมากครับ
FRW
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

« ตอบ #341 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 12:20:44 PM »

ทัชมาฮาล สวยงามยิ่งใหญ่จริงๆ นะครับพี่หมี...สงสัยไปทัวร์ไหว้พระมาแหงเลย ท่าทางสนุกมากด้วย ให้ไปอยู่สงสัยไม่เอาแหงเลย อาหารอินเดียทำใมมันอร่อยแถมแพงมากที่ Indian Restaurant อ่ะครับ(นานๆจะไปกินซักที)...พี่หมีรู้สึกแปลกไหมเวลาเดินอยุ่ที่นั่นอ่ะพวกเรามีแต่ขาวๆ หมวยๆ อึ๋มๆ อ่ะครับ สุดยอดจริงๆ ครับที่อุตส่าห์เล่าตั้งยาวนาน
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับพี่ออดี้  ครับ  ไปทัวร์นมัสการสี่สังเวชนียสถานครับ  แต่แถมด้วยหนึ่งสิ่งมหัศจรรย์ของโลกด้วยครับ  อย่างที่พี่ว่า  คนที่นั่น กระล่อนตอแหล  แต่ไม่มีพิษภัยร้ายแรงอะไรนัก  อาหารแท้ๆที่นั่น กินไม่อร่อย  ไม่ถูกปากเลยครับ และดูสกปรกมาก  ขนาดผลไม้ เช่นกล้วย  แอปเปิ้ล  ก่อนกิน เอากระดาษทิชชู่เช็ดดู  ดำปี๋..ติดกระดาษเหมือนสีลอกออกมาเลยครับ   กินอาหารข้างถนนที่อินเดียต้องระวังตัวอย่างแรง  เพราะหากเผลอเมื่อไรมีสิทธิท้องเสียได้ครับ   แต่ยังดีกว่าที่ซินเกียง  ที่นั่นแขกอิสลาม อาหารสะอาด ดูดี  แต่กลิ่นฉุนมาก  ผมเลยกินไม่ลงเลย   ยิ่งหากต้องไปเข้าห้องน้ำสาธารณะของเค้าก่อนกินข้าวด้วย ยิ่งกระเดือกไม่ลงเลยครับ

FRW
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

« ตอบ #342 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 11:16:33 AM »

นานๆ ย้อนกลับมาอ่านอีกทีก็สนุกดีนะครับ

หน้า: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23   ขึ้นบน
  พิมพ์