มีนาคม 29, 2024, 11:48:05 AM
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
*

ภาพทริปจักรยาน ไปเที่ยวน่าน ชมต้นชมพูภูคากับชมรมจักรยานพระราม9
หน้า: 1 2 »   ลงล่าง
  พิมพ์  

ภาพทริปจักรยาน ไปเที่ยวน่าน ชมต้นชมพูภูคากับชมรมจักรยานพระราม9
ผู้เขียน ข้อความ
ojulin
สมาชิกใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 02:21:25 PM »

เพิ่งสมัครสมาชิกที่เวปนี้ครับ นึกสนุกเลยขอโพสภาพบ้างครับ เนื่องจากดูของพี่ๆท่านอื่นอยู่เรื่อย ขอคำแนะนำด้วยครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2010, 02:46:00 PM โดย ojulin »

Share

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
DarkCamera
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 05:04:36 PM »

สวยดีคร๊าบบบบบบบบ ดูท่าทางจาเหนื่อยนะนั้น 555+
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

แวะไปทักทายกันได้นะฮะ
https://www.facebook.com/darkcamera
FRW
บุญและความรู้ ยิ่งให้เค้าไปเท่าไร ยิ่งได้กลับมามากเท่านั้น
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

บางอย่างที่เห็น มันอาจไม่จริงเสมอไป

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 05:05:44 PM »

ภาพสวยดีครับ  แต่น่าจะบรรยายภาพมาบ้างนะครับ  เพราะคนที่ไม่เคยขี่ จะไม่รู้หรอกครับว่า การที่ต้องนั่งอยู่บนอานจักรยานนานๆ มันทรมานแค่ไหน ความเหนื่อยากมีกันขนาดไหน  ผมว่ามันสุดๆเลยล่ะ  ยิ่งถ้าใครที่คิดว่า  เค้าไปได้ เราต้องไปได้ล่ะก้อ.....  อาจฝันเห็นมัจจุราชเลยทีเดียวครับ

ผู้มีบุญก็เข้ามา  หมดวาสนาก็จากไป
gumsaku
ผู้ตรวจการณ์ชมรม
สมาชิกใหม่

เมื่อยกกล้องขึ้นถ่ายภาพความสุขก็มาอยู่ตรงหน้า

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 05:40:24 PM »

ภาพสวยครับ
chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 07:24:19 PM »

...ภาพสวย...
...ภาพคม...
...ได้อารมณ์ครับ...
...ถ้าเพิ่มการแพนกล้องอีกสักนิดก็น่าจะดีกว่านี้ จะได้เห็นถึงการเคลื่อนไหว...
Nai Ake
สมาชิกประจำ
**

^-^

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:34:58 PM »

เห็นนมด้วย....

หนอนน้อยกับการเดินทาง
ojulin
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 09:49:46 PM »

ภาพสวยดีครับ  แต่น่าจะบรรยายภาพมาบ้างนะครับ  เพราะคนที่ไม่เคยขี่ จะไม่รู้หรอกครับว่า การที่ต้องนั่งอยู่บนอานจักรยานนานๆ มันทรมานแค่ไหน ความเหนื่อยากมีกันขนาดไหน  ผมว่ามันสุดๆเลยล่ะ  ยิ่งถ้าใครที่คิดว่า  เค้าไปได้ เราต้องไปได้ล่ะก้อ.....  อาจฝันเห็นมัจจุราชเลยทีเดียวครับ

ถูกต้องครับ สภาพแต่ละท่านที่เห็น ณ ขณะนั้นไม่มีใครครับที่หัวใจเต้นต่ำกว่า 160 bpm สูงสุดจะทะลุ 200 ครับ กับการขี่จักรยานขึ้นเขา เกมส์จักรยานเป็นเกมส์ที่โหดมาก ไม่ไหวก็คือหลุดกลุ่มครับ แล้วก็ต้องโต้ลมขี่อยู่คนเดียวก็เหนื่อยอีกเหมือนกัน ความเร็วที่เห็นในภาพเฉลี่ยประมาณ 10-20 กม/ชม นึกภาพขับรถขึ้นสะพานแขวนพระราม9 ตลอดระยะ 7 กม. ไม่รวมภูเขาที่ผ่านมาอีก 6-7 ลูก ระยะรวมกว่า 70 กมฺ คยเคยขับรถจากตัวเมืองน่าน ไปบ่อเกลือจะรู้ครับว่าทางชันและยาวแค่ไหน จักรยานของทุกคนจะสังเกตเห็นว่า จานหน้าเล็ก เกียร์หลังใบใหญ่นั่นหมายความว่าเป็นเกียร์ที่เบาที่สุดแล้ว หากใบหลังใหญ่กว่านี้มีหวังล้อหน้ายก ล้มกันมาหลายท่านแล้ว บนจักรยานแรงหมดก็คือหมด ไม่มีฟลุ๊คครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำชมครับ เป็นกำลังใจอย่างดี
~plateen~
สมาชิกใหม่

เส้น แสง สร้าง สี สรร

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 09:58:28 PM »

ถูกต้องครับ สภาพแต่ละท่านที่เห็น ณ ขณะนั้นไม่มีใครครับที่หัวใจเต้นต่ำกว่า 160 bpm สูงสุดจะทะลุ 200 ครับ กับการขี่จักรยานขึ้นเขา เกมส์จักรยานเป็นเกมส์ที่โหดมาก ไม่ไหวก็คือหลุดกลุ่มครับ แล้วก็ต้องโต้ลมขี่อยู่คนเดียวก็เหนื่อยอีกเหมือนกัน ความเร็วที่เห็นในภาพเฉลี่ยประมาณ 10-20 กม/ชม นึกภาพขับรถขึ้นสะพานแขวนพระราม9 ตลอดระยะ 7 กม. ไม่รวมภูเขาที่ผ่านมาอีก 6-7 ลูก ระยะรวมกว่า 70 กมฺ คยเคยขับรถจากตัวเมืองน่าน ไปบ่อเกลือจะรู้ครับว่าทางชันและยาวแค่ไหน จักรยานของทุกคนจะสังเกตเห็นว่า จานหน้าเล็ก เกียร์หลังใบใหญ่นั่นหมายความว่าเป็นเกียร์ที่เบาที่สุดแล้ว หากใบหลังใหญ่กว่านี้มีหวังล้อหน้ายก ล้มกันมาหลายท่านแล้ว บนจักรยานแรงหมดก็คือหมด ไม่มีฟลุ๊คครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำชมครับ เป็นกำลังใจอย่างดี

แค่ท่านบรรยายมาแค่นี้แล้วดูภาพไปด้วยเราก็ลิ้นห้อยตามแล้วคร่าาา

แต่ภาพของท่าน สวยคมค่ะ

Whatever will be, will beThe future’s not ours to seeWhat will be, will be
e21rts
ผู้ดูแลเว็บ
แฟนพันธ์แท้ SPC

e21rts@outlook.co.th

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 08:23:30 AM »

สวยงาม+ได้อารมณ์ครับ...
ผมทราบดีเพราะว่าผมก็อดีตเสือครับ...แต่เป็นภูเขา

++คติเตือนตน++คำว่า"คนดี"..คือคำที่มีไว้เรียกคนโง่ให้ฟังสวยหรูดูดีมีเกียรติ...เพื่อหลอกให้มันหลงภาคภูมิใจ...และตั้งหน้าตั้งตาทำเรื่องโง่ๆของมันต่อไป..
สองอัน....
สมาชิกระดับโครตเทพสูงสุด

สอง..อัน..

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 12:56:07 PM »

ผมทราบดีเพราะว่าผมก็อดีตเสือครับ...แต่เป็นภูเขา

อิอิอิิ น้ายอด...อดีดเสือ รัยอ๊ะ..
ฮิๆๆๆๆ
e21rts
ผู้ดูแลเว็บ
แฟนพันธ์แท้ SPC

e21rts@outlook.co.th

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 12:09:18 PM »

อิอิอิิ น้ายอด...อดีดเสือ รัยอ๊ะ..
ฮิๆๆๆๆ

ก็เสือหลายอย่างอยู่ครับ...แต่ที่แน่ๆไม่ใช่เสือไบ...น้องอันมั่นใจได้ครับ..อิๆๆๆ

++คติเตือนตน++คำว่า"คนดี"..คือคำที่มีไว้เรียกคนโง่ให้ฟังสวยหรูดูดีมีเกียรติ...เพื่อหลอกให้มันหลงภาคภูมิใจ...และตั้งหน้าตั้งตาทำเรื่องโง่ๆของมันต่อไป..
wave565
สมาชิกใหม่
*

bigboy 565.multiply.com

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 07:33:27 PM »

/...สวยมากครับแอ๊คชั่นยอดเยี่ยมครับ

จับกล้อง กดชัตเตอร์ นี่แหละความสุขของชีวิต
นิดหน่อย
คณะกรรมการชมรม
สมาชิกระดับเทพ

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 01:12:51 PM »

ได้บรรยากาศมากครับแล้วทริปนั้นไปกันกี่คนครับ ก็คงมีทั้งเหนื่อยและเมื่อยและได้สุขภาพด้วย

...คำว่าพอก็เพียงพอ  เพียงนี้ก็พอดังนั้นเอง คนเราถ้าพอใจในความต้องการ  ก็มีความโลภน้อย

เมื่อมีความโลภน้อย  ก็เบียดเบียนคนอื่นน้อย  กับทุกประเทศ
มีความคิด-อันนี้ไม่ใช่เศรษฐกิจ-มีความคิดว่าทำอะไรต้องพอเพียง
หมายความว่า  พอประมาณ  ไม่สุดโต่ง  ไม่โลภอย่างมาก  คนเราก็อยู่เป็นสุข...
prapapk
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 02:04:55 PM »

การออกกำลังกายทำให้ร่างกายแข็งแรงครับ 

BKK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 05:47:12 PM »

เอ๋ะ เหมือนแอบแซวใครอยู่น่า ภาพสวยดีครับ 

หน้า: 1 2 »   ขึ้นบน
  พิมพ์