เมษายน 20, 2024, 05:53:53 AM
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
*

เชียร์ลีดเดอร์ ซีคอนคับ
หน้า: « 1 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  

เชียร์ลีดเดอร์ ซีคอนคับ
ผู้เขียน ข้อความ
nat_san
ผู้ตรวจการณ์ชมรม
สมาชิกระดับโครตเทพสูงสุด

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 06:02:37 PM »

ดูจนเพลินเลยครับ....

Share

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

อยากเที่ยวให้ทั่วเมืองไทยจังเลย
chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 08:27:08 PM »

...เห็นแล้วเหนื่อยแทน...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
DarkCamera
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 07:43:51 AM »

ดูจนเพลินเลยครับ....

ตอนถ่ายก้อเพลินคร๊าบบบบบบ 555++

แวะไปทักทายกันได้นะฮะ
https://www.facebook.com/darkcamera
DarkCamera
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 07:44:47 AM »

...เห็นแล้วเหนื่อยแทน...

เหนื่อยคับพี่ พอลงจากเวที เห็นนอนแผ่หลา กานเพียบเลยยยย

https://www.facebook.com/darkcamera
FRW
บุญและความรู้ ยิ่งให้เค้าไปเท่าไร ยิ่งได้กลับมามากเท่านั้น
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกประจำ

บางอย่างที่เห็น มันอาจไม่จริงเสมอไป

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 08:09:54 AM »

เป็นงานที่ต้องเหนื่อยทั้งคนเล่น เหนื่อยทั้งคนถ่ายภาพครับ  เป็นน่ารักถ่ายที่ถ่ายยากพอสมควร  แต่ภาพก็ออกมาดูดี  ถ่ายทอดอารมร์ของผู้เล่นได้ดี  จับจังหวะของผู้เล่นทั้งสีหน้า-อารมณ์ได้เป็นอย่างดีครับ
 แต่...............เรื่องของสีสันในภาพออกโทนเหลืองมากไปหน่อย  บางท่านอาจชอบ  แต่จะมีอีกหลายท่านที่ไม่ชอบ   และนี่ก็เป็นโจทย์ข้อใหญ่ที่ผมอยากให้เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านได้ช่วยกันคิด ว่าจะถ่ายอย่างไรไม่ให้ภาพออกมามีสีโทนเหลืองมากเกินไป  เพราะในปัจจุบัน  ไม่ว่าจะในห้างร้าน  ในหอประชุม หรือฯลฯ  เรามักจะเจอกับสถานการณ์ที่มีไฟแสงสีแบบนี้เป็นประจำ  และหากลูกค้าคอมเมนท์มาว่า ไม่อยากได้ภาพที่ติดเหลือง  เราจะทำอย่างไรครับ?

ปล.  ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่เอากระทู้ของท่านมาเป็นตัวอย่างในการตั้งประเด็น เป็นปัญหา

ผู้มีบุญก็เข้ามา  หมดวาสนาก็จากไป
DarkCamera
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 08:48:37 AM »

เป็นงานที่ต้องเหนื่อยทั้งคนเล่น เหนื่อยทั้งคนถ่ายภาพครับ  เป็นน่ารักถ่ายที่ถ่ายยากพอสมควร  แต่ภาพก็ออกมาดูดี  ถ่ายทอดอารมร์ของผู้เล่นได้ดี  จับจังหวะของผู้เล่นทั้งสีหน้า-อารมณ์ได้เป็นอย่างดีครับ
 แต่...............เรื่องของสีสันในภาพออกโทนเหลืองมากไปหน่อย  บางท่านอาจชอบ  แต่จะมีอีกหลายท่านที่ไม่ชอบ   และนี่ก็เป็นโจทย์ข้อใหญ่ที่ผมอยากให้เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านได้ช่วยกันคิด ว่าจะถ่ายอย่างไรไม่ให้ภาพออกมามีสีโทนเหลืองมากเกินไป  เพราะในปัจจุบัน  ไม่ว่าจะในห้างร้าน  ในหอประชุม หรือฯลฯ  เรามักจะเจอกับสถานการณ์ที่มีไฟแสงสีแบบนี้เป็นประจำ  และหากลูกค้าคอมเมนท์มาว่า ไม่อยากได้ภาพที่ติดเหลือง  เราจะทำอย่างไรครับ?

ปล.  ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ที่เอากระทู้ของท่านมาเป็นตัวอย่างในการตั้งประเด็น เป็นปัญหา

ขอบคุนคับพี่ ที่แนะนำ เรื่องอมเหลืองรู้สึกเหมือนกันอะคับ ลองเปลี่ยน ไวท์บาลานท์ หลายแบบคับแต่ก้อ แก้มะค่อยตก แหะๆๆ เลยปรับเป้น ออโต้ ก้อเลยออกมาประมาณนี้อะคับ

เรื่องประเด็นปัญหา ดีใจคับที่ กระทู้ได้เป้นตัวอย่างของคำถาม จะได้ความรู้ใหม่ด้วยคร๊าบบบบ

ขอบคุนคร๊าบบบบบ

headholy1414
สมาชิกใหม่
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 11:24:11 AM »

น่าสนใจอย่างมากๆ

หน้า: « 1 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์