พฤษภาคม 08, 2024, 11:40:31 PM
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
*

เรียนพี่เพื่อนสมาชิกชมรมทุกท่าน ขอทำการสำรวจหน่อยครับ
หน้า: « 1 2 3 4 5 »   ลงล่าง
  พิมพ์  

เรียนพี่เพื่อนสมาชิกชมรมทุกท่าน ขอทำการสำรวจหน่อยครับ
ผู้เขียน ข้อความ
gumsaku
ผู้ตรวจการณ์ชมรม
สมาชิกใหม่

เมื่อยกกล้องขึ้นถ่ายภาพความสุขก็มาอยู่ตรงหน้า

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 04:34:48 PM »

ยินดีต้อนรับครับ โด่งกับอ๊อฟ ครับ ไว้ไปถ่ายภาพกันครับ

Share

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 04:41:54 PM »

ยินดีต้อนรับครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
0riginal
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 06:27:42 PM »

สวัสดี น้าพี่ๆทุกท่าน  ครับ

ผมชื่อ วัชรพงษ์ สุดสังข์

ลืมตาดูโลกเมื่อ 31-10-2528  (เกือบจะเด็กสุดในเว็ปครับเเค่เกือยอิอิ)

ชื่อเล่นมีนามว่า   ไบท์   ครับ

ที่รักพักพิง   267/1 ต.บางปู อ.เมือง จ. สมุทรปารการ  (ซอยตาเจี่ย บ้านอยู่ไกลเเต่ใจรักครับท่องเที่ยวทุกเสาร์อาทิตย์)

งานที่การงาน    (เอาเเบบภาษาบ้านๆนะครับ)   รับออกเเบบบูทเเสดงสินค้า เเละ รับจัดอีเวน ทั่วไป ทำงานออก้าไนท์เซอร์

งานที่เมื่ออยู่บ้าน กิน เเละ ก็ กิน เเละ ดื่ม ให้ เมา ก่อน นอน ออนเอ็มเเชท เเละ เเรด ไปวันๆ (เปิดร้านถ่ายรูปด่วนกับเอกสารเเละรับงานทั่วไปครับ)

การศึกษาเเละความรู้ที่มีน้อยนิด    ประถม นพคุณวิทยา / มัธยม  สวนกุหลาบวิทลัย  / ปวช เทคนิค ส.ป  ปวส ชำนิเทคโนโลยี / ป.ตรี กำลังศึกษาอยู่  ม.บรูพา ชลบุรี  (เรียนไม่ได้ตรงสายในการถ่ายภาพเเต่ใจรักมากๆสมัย 350D ราคาอยู่ที่ 4 หมื่น น่ะครับ)

เเฟนที่ไปไหนไปด้วยทุกวันนี้    350D บอดี๊สีเงิน (ใช้มานานจนกลายเป็นครูคนนึงเเละเพื่อนคนนึงไปเเล้วเเละมีความภูมิใจที่เป็นกล้องที่ ในหลวงท่านทรงใช้ ผมเลยรักเเละเก็บไว้ใช้เป็นครูถึงทุกวันนี้) เเละใช้เลนส์ หมุนมือ ล้วนๆๆ ครับผม
Canon FD 24mm F2.8 // Canon M42  55mm F1.4  // Tonika SD 70-210 mm F 4-5.6 Mont Canon เเบบว่าเป็นเพียงนักศึกษา
ไม่มีปัญหาซื้อของเเพง เเต่เน้นคุณภาพงาน ครับ

เพื่อนร่วมงานตัวใหม่    60D (อย่าหาว่าใจร้อนเเต่อยากได้มากจริงๆเพราะตรงกับสายงานเเละตรงกับมุมมองที่เเปลกตาเลยเล่นจอพับ)
เลนส์ Canon EF-S 17-85 mm F4-5.6 IS USM // Canon EF 75-300 mm F4-5.6 IS USM //  (โครงการสะสมขอบทองUSMตรงกับสายงาน)

รู้จักเว็ปนี้เพราะว่า   ค้นหาคำว่า คลับถ่ายรูป จ. สมุทปารการ เลยเจอ ชมรม นี้ ครับ (ขอขอบคุณโชคชะตาที่พาให้เรามาพบกัน) อิอิ

คำที่ทำให้ถ่ายรูปได้ถึงทุกวันนี้   "เปิดมุมมองใหม่ไม่สนว่าใครจะว่ายังไงเพราะมั่นใจในสิ่งที่ทำลงไป ล้วนออกจากความคิดเเละจินตนาการ
                                         มองสื่งที่วาดออกมาด้วยเเสงให้เป็นสิ่งที่รักไม่มองในคำว่ากฎเกณฑ์ เเค่ได้ตะเวณทำในสิ่งที่ชอบใจ"

สิ่งที่ไม่ชอบในเวลาไปถ่ายภาพ
   ภาพจะออกมาเป็นยังไงไม่เคยโทษอุปกรณ์เพราะใช้เเต่ของธรรมดา เเต่เบื่อผม ไฮโซ ชอบมาว่าเวลาออก
ทริป โดยมองจากของที่ผมใช้ 350Dเลนส์หมุมมือ เเละอายุผม อีก ผมเป็นคนลับฟังคนเเต่ เฉพาะคนที่หน้านับถือ ครับ
(โดนมาเยอะเจ็บมาเยอะ  มองว่าเป็นของถูกสงสัยต้องเป็นมือใหม่ เเต่ อยากจะบอกให้ว่ามีสไตล์ของตัวเอง เปิดมุมมองเเละสีสันที่เป้นตัวตน)

ติดต่อติชม ผมได้นะที่นี่

PH0T0_0riginal@hotmail.com
082-0134-988 ไบท์ (เบอร์ถ้าดูดีๆคุ่นตาพี่ๆมั้งเละมั้ง ทั่วในเว็ป ตากล้องเเละที่อื่นๆเกี่ยวกับ กล้อง พอดีเป็นนักจับของเเลกของซื้้อขายครับ)
.....
http://newmylive.hi5.com  
http://0riginalclassic.multiply.com/
http://seesod.com/u/0riginalClassic

ชมรมอื่นๆที่สิงสถิ
อยู่    สครีมเรตซิ่ง // เเบล๊คไบสัน 4x4 // ปากน้ำไรเดอร์ (คลาสิคคลับ)    หน้าที่ เป็นช่างภาพประจำคลับ  ครับ

พบเห็นผมได้ ณ อู่ วัด12  หรือ วังปลา(ซอยหน้าเทคนิค) สนาม BB GUN โกเด้น เเละ สนามฟุตซอล (เย็นวันอาทิตย์)  

วันปกติธรรมดา หลัง 20.00 น.   ป้อมกู้ภัยตากอากาศบางปู  ผมทำอยู่ กู้ภัย 811 หน่วยข่าวประสาสัมพัน บางปู ครับ

"ทุกสิ่งล้วนทำด้วยใจไม่ใครบังคับ ทำเป็นใจรักที่จะอยู่ไกล้ชิดกับคำว่างานศิลป เเละได้อยู่กับชีวิตลุยๆ ไปไหนไปกันไม่มีคำว่ากรอบเเละกฎเกณฑ์"
___________________________________________________________________________________________________

ขอบคุณพี่ๆน้าๆทุกท่านที่ให้พื่นที่ให้ผมได้เเสดงความเป็นตัวตน เเสดงอารมย์ผ่านภาพที่วาดด้วยเเสง ผมอาจมุมมองไม่เหมือนใครเเต่สิ่งที่อยู่ในใจ รักในงานศิลปะ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2010, 06:44:56 PM โดย 0riginal » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
0riginal
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 06:34:39 PM »

ปล. อยากให้พี่ๆ ทิ้งเบอร์ โทรกันไว้บ้าง เวลาผมอยากไป เเวะกินเบียเย็นๆเเละไปถ่ายรุปที่ไหน จะเเวะไปน่ะ ครับ

ผมมีเเค่เบอร์ น้าหมี (โทรถามเรื่องงาน ที่บางนาพอดี ฝนตกอดไป)

เบอร์พี่คนขายเสื้อ (ไปเอาเสื้อเเต่ก็ไม่ได้คุยอะไรกันมากเหมือนคนซื้อของขายของทั่วไป) 

เท่าที่ผม เคยอยู่ ชมรมต่างๆๆ มา อยากให้ อบุอุ่นกว่านี้ ผมชอบถ่ายภาพมากจริงๆเเต่ทุกวันนี้ หาได้อยากที่จะไปในเเนวทางเดียวกัน

ไปไหนไปคนเดียวกับ เเฟน 350D ตลอด ไปทริปกับคนอื่นที่ไม่รู้จักอยู่ต่างที่มาก็เยอะ คืออยากไปกับพวกพี่ๆใน จังหวัดเราบ้าง

kate
สมาชิกใหม่
*

การถ่ายภาพเป็นการเก็บความทรงจำ

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 07:59:38 PM »

ชื่อ เกตุค่ะ
อยู่ที่ สำโรงใต้ พระประแดง
คนสมุทรปราการโดยแท้จ้า
กล้องที่ใช้ (500D,1000Dแล้วแต่พี่นิดกับพี่2อัันจะกรุณาให้ใช้ตัวไหน) เก็บเงินหาของคู่ชีพอยู่ค่ะ (ไม่อยากเป็นหนี้อิอิเลยยังไม่มี)
รู้จักชมรมจากพี่2อัน
ji
แฟนพันธ์แท้ SPC

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 08:55:41 PM »

ธนพงค์  พูดเพราะ  ( จิ )  88/23 ม.4  ต.คลองตำหรุ  อ.เมือง  จ.ชลบุรี 20000
รู้จักชมรมครั้งแรกมิตติ้งท่ บางปูครับ
อุปกรณ์ kiss X2
offineart
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 09:18:39 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ  ไปไหนไปด้วย ช่วงเดือนนกมาตากอากาศบางปูคงได้เจอกันกับทุกๆท่านน่ะครับ เวลาว่างเยอะครับ เลิกงานเที่ยงๆ ท่านใดรอยากลั่นชัตเตอร์โทรหาน่ะครับ 0873392393 อ๊อฟ คับ
~plateen~
สมาชิกใหม่

เส้น แสง สร้าง สี สรร

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 09:41:01 PM »

ยินดีต้อนรับพี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกคนด้วยใจจริงนะคะ
เราคงมีโอกาศได้ร่วมทริปกันไม่ช้าก็เร็วๆนี่แหละค่ะ
เพราะว่าช่วงนี้น้องฝนขอกระชับพื้นที่ไปซะแล้ว
ยังไงเดี๋ยวถ้าเราเรียกปรองดองได้ คงได้ ออกทริปกันนะคะ 

Whatever will be, will beThe future’s not ours to seeWhat will be, will be
0riginal
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 09:30:07 AM »

ยินดีต้อนรับพี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกคนด้วยใจจริงนะคะ
เราคงมีโอกาศได้ร่วมทริปกันไม่ช้าก็เร็วๆนี่แหละค่ะ
เพราะว่าช่วงนี้น้องฝนขอกระชับพื้นที่ไปซะแล้ว
ยังไงเดี๋ยวถ้าเราเรียกปรองดองได้ คงได้ ออกทริปกันนะคะ 

มีจัดกีฬาสีด้วย มั้ย เจ้ อิอิ

สนาม สุวรรณภูมิ กะ สนาม ราชประสง มีเย่ามีเยือน อิอิ 
DarkCamera
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:21:19 AM »

มาแสดงตัวด้วยคับ

ชื่อ จิงๆ พงษ์ศร เพียวอยู่ (Ant)

ที่อยู่ พฤกษา 15 บางพลี-ตำหรุ

โทร 0859443864

รู้จักที่นี้เพราะ ที่ ตากล้อง คับ

อุปกรณ์ที่ใช้ ชักภาพ D3000 คับ มือใหม่ๆๆๆ แนะนำด้วยคร๊าบบบบ

แวะไปทักทายกันได้นะฮะ
https://www.facebook.com/darkcamera
Boss APM
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 01:18:13 AM »

ชื่อ          ชนาธิป  ตรังคานนท์   
ชื่อเล่น     หนุ่ม
พักอยู่แถวกิ่งแก้ว  PJ Condo  กับ  บางกะปิ
เบอร์  0811428889
ที่ทำงาน  Asia Part Maker Co.,ltd. อยู่แถวนิคมบางพลีครับ  รับผลิตขึ้นรูปพลาสติก ระบบ Vacuum
รู้จักที่นี้  จาก ไปลงชื่อไว้ใน เวปตากล้อง
อุปกรณ์   50D  กับ  500D  ครับ
              17-50 f2.8 vc / tokima 12-24 f4 / 50 f1.8 / 55-250 / 580 exll
ยังถ่ายรูปไม่เก่งครับ   วันใหนเพื่อน ๆ มีจัดก็ โทรชวนกันบ้างนะครับ

Asia Part Maker Co.,ltd.
chart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 01:35:41 PM »

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ
อะ อย่าลืมส่งภาพมาให้ดูบ้างนะครับ

pannavich
เฮียต่อ ณ.บางปู
สมาชิกระดับโครตเทพสูงสุด

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 08:07:09 PM »

มากันเพียบเลย  ผมต่อครับคงจำกันได้นะครับ ชื่่อ ปัณณวิชญ์ สิริธนกิจวงศ์ ครับ
                                                     ใช้ 400 D ครับ
รู้จักเวปนี้ครั้งแรกที่จำได้นะครับ จากน้าหนุ่มส่งเมล์มาบอกครับผม
                                                           ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านครับ

นักศึกษาการถ่ายภาพ
noy
สมาชิกใหม่
*

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:03:42 PM »

ผมชื่อกิตติศักดิ์   จงอาจกลาง   (น้อย) 17หมุ่6คลองศาลาแดง  ถ. ท้ายบ้าน ต.ท้ายบ้าน  อ.เมือง  จ.สมุทรปราการ  10280  50ดี  โทร0897824511มือใหม่ขอฝากตัวด้วยครับ
~plateen~
สมาชิกใหม่

เส้น แสง สร้าง สี สรร

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 12:05:22 AM »

ผมชื่อกิตติศักดิ์   จงอาจกลาง   (น้อย) 17หมุ่6คลองศาลาแดง  ถ. ท้ายบ้าน ต.ท้ายบ้าน  อ.เมือง  จ.สมุทรปราการ  10280  50ดี  โทร0897824511มือใหม่ขอฝากตัวด้วยครับ

ยินดีต้อนรับอย่างแรงงงส์ เลยนะคะ คนบ้านเดียวกันเลย หวังว่าคงได้เจอกันนะคะ แล้วอย่าลืมนำภาพสวยๆมาแบ่งปันกันด้วยนะคะ

ว่าแต่ว่า 50ดี  จริงๆหรอคะ แต่ทำไม น้าหมีกับน้ายอด ห้าสิบแล้ว รู้สีกไม่ค่อยจะดี บ่นปวดนั่นปวดนี้ ไขข้อไม่ค่อยจะดี  + + +

Whatever will be, will beThe future’s not ours to seeWhat will be, will be

หน้า: « 1 2 3 4 5 »   ขึ้นบน
  พิมพ์