เมษายน 27, 2024, 12:13:26 PM
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
*

โบถส์ร้างกลางไพร
หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  

โบถส์ร้างกลางไพร
ผู้เขียน ข้อความ
FRW
บุญและความรู้ ยิ่งให้เค้าไปเท่าไร ยิ่งได้กลับมามากเท่านั้น
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกใหม่

บางอย่างที่เห็น มันอาจไม่จริงเสมอไป

« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 11:58:23 AM »

"ณ.โบถส์ร้างกลางไพร"
ไม่เชื่อ อย่าหลบหลู่ ข้าพเจ้า นายวันชัย ว่องไชยกุล ขอน้อมอภิวาทต่อเจ้าที่ เจ้าป่า เจ้าเขา ณ.ที่นั้น ด้วยว่าข้าพเจ้านี้ มิได้มีจิตคิดลบหลู่ต่อท่านแต่ประการใดๆ การถ่ายภาพ การแต่งภาพ เพียงเพราะต้องการสื่อถึงความเก่าแก่ โบราณเท่านั้น หากได้มีการล่วงเกินใดๆต่อท่านทั้งหลาย ข้าพเจ้าขอน้อมรับผิดทุกประการ ขอท่านทั้งหลาย จงอโหสิต่อการรู้เท่าไม่ถึงกาลของข้าพเจ้า ต่อความโง่เขลาของข้าพเจ้า ขออย่าได้มีเวรภัยต่อกันและกันเลย สาธุ

อยากรู้รายละเอียดเพิ่มเติม หลังไมค์ครับ

* FRW_0668.JPG (392.4 KB, 607x900 - ดู 77 ครั้ง.)

Share

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ผู้มีบุญก็เข้ามา  หมดวาสนาก็จากไป
chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 08:31:07 PM »

...มันเกิดอะไรขึ้นครับ (ถามลอยๆ)...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
e21rts
ผู้ดูแลเว็บ
แฟนพันธ์แท้ SPC

e21rts@outlook.co.th

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 10:29:00 PM »

เอ...ไมค์อยู่ไหนหว่า..ขอหาก่อนนะ..อิๆ

++คติเตือนตน++คำว่า"คนดี"..คือคำที่มีไว้เรียกคนโง่ให้ฟังสวยหรูดูดีมีเกียรติ...เพื่อหลอกให้มันหลงภาคภูมิใจ...และตั้งหน้าตั้งตาทำเรื่องโง่ๆของมันต่อไป..
FRW
บุญและความรู้ ยิ่งให้เค้าไปเท่าไร ยิ่งได้กลับมามากเท่านั้น
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกใหม่

บางอย่างที่เห็น มันอาจไม่จริงเสมอไป

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 12:07:22 PM »

เออ.... เจ้าแหม่มคงไม่ได้มาดูห้องนี้มั้ง  คงเล่าที่นี่ได้โน๊ะ

ภาพนี้ หลังจากกลับมาบ้านแล้ว  ก็ไม่ได้เปิดดูจนกระทั่ง เมื่อสองวันที่ผ่านมา จึงได้โหลดขึ้นมาเพื่อแต่งภาพ  ก่อนแต่งก็โหลดเข้าโปรแกรม DPP ของแคนนอน  ทุกอย่างก็ยังดูปรกติครับ

หลังจากที่ได้ไฟล์ JPG มาแล้วก็ส่งเข้า PS เพื่อแต่งให้ได้อารมณ์ตามที่ต้องการ  ที่จริงก็ถ่ายมาเยอะครับ 10 กว่าภาพเห็นจะได้  แต่ก็โหลดภาพเข้า PS มาเพียงใบเดียวเท่านั้น

เมื่อภาพเข้ามาแล้ว ก็ทำการก๊อปปี้เลเย่อร์ และเริ่มดึงคอนทราส ดึงแสง ดึงสี โน่นนี่นั่น สุดท้ายก็ไปดึงภาพเจ้าแหม่มกะเจ้ามดขึ้นมาในภาพให้อยู่ในสภาพดั้งเดิมที่ถ่ายมา (เพราะหากเราดึงคอนทราส สี แสง มากๆ สีผิวของคนจะเปลี่ยนไป)

เมื่อได้ภาพเจ้าแหม่มกะเจ้ามดมาแล้ว  ก็ซูมภาพเข้าไปดูที่ใบหน้าของแบบ เพื่อเก็บรายละเอียด  แต่.....ทันใดนั้น ผมก็ต้องตกใจแทบร่วงจากเก้าอี้

ที่ใบหน้าเจ้าแหม่ม มีรอยเหมือนกับแผล (ศพ) เน่า น้ำเลือด น้ำหนอง  เยิ้มเลย  และที่ใบหน้าเจ้ามด  บริเวณหน้าผาก  มีรอยเหมือนกับไปสักยันต์มา

ผมนั่งเหงื่อแตกพลัก  และรีบๆจัดการเอาบลัดไปลบรอยเหล่านั้นทิ้ง  และไม่กล้าพูดให้เจ้าสองสาวนั่นรู้อ่ะ

หลังจากนั้น ผมก็ไปดูที่ไฟล์ต้นฉบับ  ที่หน้าผากของสองสาวนั่น มีรอยที่เอาทองคำเปลวปิดเอาไว้ทั้งสองคน  แต่...... 

มันไม่เหมือนกับภาพที่ผมลบออกเลยอ่ะครับ

ผมเลยไม่รู้ว่า  ไอ้ที่ผมเห็นนั่นคืออะไรครับ

ส่วนน้าหนุ่มเอาภาพที่ถ่ายจากที่เดียวกัน เวลาเดียวกันมาลงในเฟส 1 ภาพ  ก็เล็กเกินกว่าจะสังเกตุรายละเอียดได้

ผู้มีบุญก็เข้ามา  หมดวาสนาก็จากไป
FRW
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 12:14:03 PM »

* FRW_0649.JPG (400.09 KB, 600x900 - ดู 74 ครั้ง.)

* FRW_0651.JPG (388.4 KB, 600x900 - ดู 73 ครั้ง.)

* FRW_0652.JPG (388.77 KB, 600x900 - ดู 73 ครั้ง.)

chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 12:34:38 PM »

...อยากเห็นภาพก่อนใช้ bush จังครับ (ไม่ได้ลบหลู่นะครับ แค่อยากเห็น)...
FRW
ผู้ดูแลเว็บ
สมาชิกใหม่

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 12:47:24 PM »

...อยากเห็นภาพก่อนใช้ bush จังครับ (ไม่ได้ลบหลู่นะครับ แค่อยากเห็น)...

ไอ๊หยา.....  ยังอยากจะดูอีก

chit_50
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 04:48:17 AM »

ไอ๊หยา.....  ยังอยากจะดูอีก

...ปกติเป็นคนชอบเรื่องลี้ลับอะครับ...
caso
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 02:38:15 PM »

holiday palace

หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์